Hiện nay, lương 10 triệu 1 tháng là mức lương trung bình của nhiều người. Nếu biết chi tiết thì hoàn toàn có thể thoải mái tiết kiệm được vài triệu tuy nhiên mua nhà lại là vấn đề hoàn toàn khác. Vậy nên, bài viết này chúng tôi sẽ chia sẻ lương tháng 10 triệu làm sao mua nhà để bạn có phương án phù hợp. Dưới đây là một kế hoạch chi tiết và những việc bạn cần làm.
1. Xây dựng một kế hoạch chi tiêu hợp lý.
Lương tháng 10 triệu thì việc đầu tiên bạn cần làm và không thể thiếu đó chính là lập một kế hoạch chi tiêu hợp lý, chi tiết. Việc lập kế hoạch chi tiêu không chỉ giúp bạn quản lý, cân đối, điều chỉnh, theo dõi chặt chẽ các khoản thu chi của mình mà còn có thể tiết kiệm được 1 khoản tiền không nhỏ hàng tháng.
2. Đầu tư là cách tốt nhất để tối ưu khoản tiền tiết kiệm của bạn
Tiết kiệm là bước đầu của hành trình này. Tuy nhiên nếu cứ để khoản tiền tiết kiệm thì chắc chắn sẽ rất phí phạm. Vậy nên để hiện thực hóa ước mơ lương tháng 10 triệu làm sao mua nhà thì tôi khuyên bạn nên chọn một kênh đầu tư.
3. Mua nhà trả góp
Có một hình thức mua nhà phổ biến hiện nay có thể trả lời được cho câu hỏi lương tháng 10 triệu làm sao mua nhà đó chính là mua nhà trả góp. Người muốn mua nhà không cần phải thanh toán 100% tiền cho người bán ngay tại thời điểm mua.
Nguồn: https://datnenlagi.net/luong-thang-1...ao-mua-nha/