sáo trúc đại lý sáo trúc sáo trúc Mão mèo

Hỏi về cách đặt tay và thổi sáo cho người mới
thiet ke ho ca koi ngoai troi thám tử tư ở hà nội thiet ke ho ca koi mini Đại lý máy bơm
kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: Hỏi về cách đặt tay và thổi sáo cho người mới

Thanks 0

Hỏi về cách đặt tay và thổi sáo cho người mới

Mình là người mới tập sáo đước 1 tuần, toàn là xem clip trên mạng rồi tập theo.
    Do nguồn tư liệu khá nhiều nên mình muốn biết một số thông tin sau để tập cho chuẩn:
    1. Cách đặt tay:
    Tay trái cầm sáo mình không nói, về tay phải, do ngòn mình dài nên bịt lỗ ở vị trí đầu ngón thì tay sẽ bị cong. Một số clip hường dẫn phải để ngón thẳng sẽ bấm được nhanh hơn, vị trí bịt lỗ có thể ở các lóng tay. Các bạn có kinh nghiệm cho hỏi cách nào tiện hơn và chuẩn hơn? (mình đang tập theo cách 2, nghe có vẻ có lý nhưng khó bịt kín quá)
    2. Về làn hơi khi thổi sáo
    Mình thổi hay bị xì, các tài liệu đều nói thổi quen sẽ hết, tuy nhiên, mình muốn biết, theo các hướng dẫn thì luồng hơi phải đi vào lỗ thổi, như vậy khi thổi nếu đưa tay ra trước miệng, có nghe hơi gió không?
    Theo mình suy đoàn thì vẫn phải nghe hơi vì muốn tạo ra âm thanh thì luồn hơi phải cắt mép ống và đa phần đi vào lỗ thổi, mình thì thấy hơi thoát ra trước hơi nhiều.
    3. Cách lấy và giữ hơi
    Tài liệu: giữ hơi ở bụng và đầy hơi lên, đặt tay ở hông để cảm giác được hơi thoạt ra từ bụng. Cũng có tài liệu yêu cầu lấy hơi bụng phải cứng và thả hơi ở bụng từ từ.
    Các cách trên đều đúng hết? Các bạn có bí quyết nào tập được làn hơi dài và đều nữa không?
    4. Kỹ thuật chuyền hơi: cái này hỏi cho vui thôi chứ mình biết phải tập nhiều
    Xem một số clip trên mạng thì mình đã làm được vừa đẩy hơi ra vừa hít vào (kiểu thổi bong bòng nước được liên tục ấy mà) nhưng lúc thổi sáo thì đầy ra qquá nhẹ nên không ra tiếng được. Có cần phải lấy đầy khoang miệng kiều phùng má ra mới đủ hơi không?
    Mình muốn biết các kỹ thuật cơ bản thật chuẩn để khỏi phải sửa sau này, rất mong nhận được câu trả lời của các bạn.

Thanks 0
    Mình là người mới biết đến sáo trúc được 1 tháng , rất muốn học . Mọi người có thể hướng dẫn cho mình biết mình nên bắt đầu từ đâu , lộ trình học như thế nào được không

Thanks 0
    cảm ơn thông tin ad chia sẻ

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết